Rushewar tsarin kiwon lafiya da abinci da cutar ta haifar, musamman koma bayan tattalin arzikin duniya da ta haifar, tabbas zai ci gaba aƙalla har zuwa ƙarshen 2022,
Komawa matakin masana'antu, tashar tallace-tallace ta layi na samfuran mata da jarirai na iya raguwa da kusan 30% a wannan shekara.Yawancin shagunan sun kusa yin hasarar kuɗi ko kuma zama masu lebur.Cutar da cutar ta shafa, asarar duk masana'antar ta zama tabbataccen gaskiya.Me yasa 30%?Na farko, tasirin raguwa a cikin ikon siye, tare da ƙananan tsammanin samun kudin shiga na gaba, ana iya rage shi da 5-8%.Abu na biyu, kasuwancin kan layi suna ɗaukar rabon tallace-tallace na kan layi, tashar yanar gizo ta gargajiya na iya rage 10-15%;Na uku, yawan haihuwa yana ci gaba da faɗuwa, kuma har yanzu yana cikin kewayon 6-10%.
Babu shakka cewa Covid-19 yana da tasirin da ba za a iya jurewa ba a kan duk masana'antu, Fuskantar yanayin baƙin ciki, kamfanonin alamar uwa da jarirai sun fi yin tunani game da yadda za a karya shingen.Yanzu akwai nau'ikan samfuran da yawa waɗanda ke mai da hankali kan masana'antu da gina samfuran asali.A halin yanzu, suna kuma mai da hankali kan tallan kafofin watsa labarun, kamar Tiktok, Ins, Facebook da sauransu.Tare da taimakon wasu mashahuran Intanet don haɓaka wayar da kan jama'a.Ko ta yaya za a yi aiki a tashar kasuwa, babban abin da ake nufi shi ne don gina gasa na samfurori, inganta ingancin samfurori akai-akai, don samun ƙarin amincewa daga masu amfani da ƙarshe.
Yayin da rashin tabbas ke yawo na tsawon lokacin da rikicin COVID-19 zai dore, yawancin kasuwancin suna rufe na ɗan lokaci.Ma'anar "na ɗan lokaci" wani abu ne wanda ba a san shi ba.Ba tare da sanin tsawon lokacin da rikicin zai ci gaba ba, yana da mahimmanci don samun kulawa kan bukatun kuɗin kuɗin kamfanin ku.A cikin mafi munin yanayi, tattalin arzikin bai inganta ba har zuwa kwata na hudu, wanda ya sa GDP ya yi kwangilar kashi 6 cikin dari.Wannan zai zama raguwa mafi girma a shekara fiye da shekara tun 1946. Wannan hasashen, kamar sauran biyun, yana ɗauka cewa kwayar cutar ba ta sake fitowa a cikin fall.
don haka yana da mahimmanci 'yan kasuwa su fahimci cewa riba ta bambanta da tsabar kuɗi:
Kowane tsarin kasuwanci yana da sa hannun riba da tsabar kuɗi.
• A cikin rikici, dole ne ku fahimci lokacin da riba ta koma tsabar kuɗi.
• Yi tsammanin rushewar sharuɗɗan al'ada (saman za a biya ku a hankali, amma ƙila ku biya da sauri)
Lokacin aikawa: Oktoba-18-2022